ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 363|ตอบกลับ: 0

อัยเยอร์เวง อำเภอเบตง

[คัดลอกลิงก์]

390

458

1859

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
1859
อัยเยอร์เวง อำเภอเบตง
การเดินทางจากตัวเมืองยะลาไปถึง กม.27 ตำบลอัยเยอร์เวงได้ด้วยรถตู้สายยะลา-เบตง หรือหาดใหญ่- เบตงก็ได้ครับ - เมื่อถึงชุมชนอัยเยอร์เวงสามารถติดต่อชาวบ้านเพื่อเป็นไกด์นำขึ้นไปที่ลานกางเตนท์ของทะเลหมอกได้ครับ หรือถ้ามีไกด์แล้วจะบุกลุยขึ้นไปเองก็ได้ครับ
- ที่ลานกางเตนท์มีน้ำสำรองใช้นิดหน่อย มีห้องน้ำชั่วคราวให้ แต่ถ้าติดต่อทริปกับชาวบ้าน เขาจะจัดการเรื่องการเดินทาง โดยมีรถจิ๊ปนำขึ้นไปครึ่งทาง แล้วต่อด้วยการเดินเท้าขึ้นไป เขาจะจัดการเรื่องหุงหาอาหารไว้ตามตกลงครับ บางเจ้าจะมีการหุงข้าวในกระบอกไม้ไผ่ให้ด้วยครับ ส่วนการเดินทางของผมจะเป็นแบบลุยเดินทางเท้าขึ้นไป และเตรียมเองทุกอย่าง
- เสียแค่ค่าพื้นที่ลานกางเตนท์เท่านั้น เพราะพื้นที่ตรงนั้นเป็นพื้นที่ส่วนบุคคลครับ หากสมาชิกกลุ่มต้องการเดินทางขึ้นไปสามารถติดต่อสอบถามผมได้ครับ
เรื่อง ภาพ โดย Dee Dekdesign

โหมดขั้นสูง
B Color Image Link Quote Code Smilies

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|Kangtent  

GMT+7, 2017-2-25 18:16 , Processed in 0.020806 second(s), 25 queries .

Cudkangtent © 2015

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้