ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 3791|ตอบกลับ: 1

หน่วยจัดการต้นน้ำ แม่กลองน้อย – แม่กลองใหญ่

[คัดลอกลิงก์]

45

55

324

เครดิต

ผู้ดูแลบอร์ด

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
324
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุทัศน์ เมื่อ 2016-12-15 22:54

กางเต็นท์นอนที่หน่วยจัดการต้นน้ำ แม่กลองน้อย – แม่กลองใหญ่

สืบเนื่องจากที่ผมจะต้องไปทำงานในอ.อุ้มผาง แต่มันจะต้องค้างแรมอีกคืนนึงก่อนที่จะเข้าไปยังตัวอำเภอ  ผมก็เล็งไว้ที่ป่าดึกดําบรรพ์มหัสดํา  เพราะยังไม่เคยมีใครไปกางเต็นท์เลย ไม่เคยเห็นรีวิวไม่รู้ว่าหน้าตาเป็นอย่างไรจึงไล่ตามหาจนรู้ว่า ป่าดึกดําบรรพ์มหัสดําเป็นชื่อเขตป่าเท่านั้นเองไม่มีลานกางเต็นท์ ผมจึงตัดสินใจย้อนกลับไปหาที่กางเต็นท์  ไหนๆก็มาแล้วต้องหาที่กางเต็นท์แนะนำให้กับเพื่อนๆให้ได้ ผมจึงได้ที่ตรงนี้ครับหน่วยจัดการต้นน้ำแม่กลองน้อย-แม่กลองใหญ่ อ.อุ้มผาง จ.ตาก เห็นวิวและทำเลมันดีเลยแวะเข้าไปดูสรุปว่าคืนนั้นนอนนี่แหละ ตามอ่านโพสนะครับ

ป้ายชิ่อนี้แหละครับ ที่ผมตามหาสถานที่กางเต็นท์กันสรุปเป็นเพียงเขตป่าไม่มีลานกางเต็นท์
แห้วเลยครับจึงต้องหาที่ใหม่

สรุปได้ที่นี่ หน่วยจัดการต้นน้ำแม่กลองน้อย-แม่กลองใหญ่ จุดสังเกตุระหว่างจะถึงก่อนตัวอุ้มผางประมาณ60กม. จะมีสะพานข้ามน้ำเป็นจุดแรก ทางเข้าจะอยู่ตรงตีนสะพานก่อนข้ามเลย
บรรยากาศทางเข้าเป็นดังในรูปอยู่ติดกับถนนใหญ่ครับ

ลานจอดรถก็จุได้หลายคันนะน่าจะ40คันขึ้น

เตรียมทำเล เตรียมเต็นท์ พร้อมกาง

ผมเลือกกางเต็นท์ริมน้ำครับ บรรยากาศดี๊ดีฟังเสียงน้ำไหลไปด้วย

ตอนกลางคืน บอกเลยครับว่าอากาศหนาวมากๆใครมาค้างแรมที่นี่เตรียมเสื้อกันหนาวมาด้วยนะ ที่นี่เล่นเอาควันออกปากเลยแหละ ตอนกลางคืนดาวสวยและชัดมาก ใครเป็นควาญช้างมาล่าช้างเผือกได้ที่นี่เลยครับ

น้ำค้างที่นี้ก็แรงมากเช่นกันเตรียมตัวรับมือให้ดีๆนะครับ

บรรยากาศตอนเช้าๆ ตรงลานจอดรถ ลานกางเต็นท์ที่นี่สามารถรองรับเต็นท์ได้ประมาณ50-70เต็นท์นะ
ก็ถือว่ากว้างพอใช้ได้

กิจกรรมยามเช้าๆไม่มีอะไรทำเดินลุยน้ำเล่น.....สำหรับเด็กๆที่มาเล่นน้ำที่นี่ก็เล่นน้ำด้วยความระมัดระวังนะ  บางช่วงน้ำเชี่ยวแต่ดีตรงที่ไม่ลึกครับ ไม่เกินหัวเข่า ผมเดินได้สบายๆ

บรรยากาศริมน้ำตอนเช้าๆจะบอกว่า ตอนนั้นมันช่างจะสุขอะไรเช่นนี้

หน้าบ้านมีธารน้ำไหล ^^

ห้องน้ำแบ่งเป็นหญิงและชายอย่างละ2ห้องครับ แต่ยังเป็นแบบบ้านๆอยู่ แต่ขอบอกว่าน้ำเย็นมากกกกกก

พิกัดที่ หน่วยจัดการต้นน้ำแม่กลองน้อย-แม่กลองใหญ่ อ.อุ้มผาง จ.ตาก

สรุปคือที่ หน่วยจัดการต้นน้ำแม่กลองน้อย-แม่กลองใหญ่ อ.อุ้มผาง จ.ตาก ถนนดี รถทุกชนิดมาถึงลานกางเต็นท์จุได้50-70เต็นท์ ห้องน้ำมี4ห้องแบ่งเป็นชาย2หญิง2อาหารไม่มีขายควรเตรียมมาทำกินเอง สามารถขอน้ำร้อนจากเจ้าหน้าที่ได้สามารกเล่นน้ำตรงลำธารได้อีกด้วย ลองมาเปิดประสบการณ์ที่กางเต็นท์แบบใหม่ๆดูครับ
จะได้รสชาติแห่งชีวิตที่แตกต่างออกไป

0

21

173

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
173
โพสต์ 2017-1-7 12:15:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลำธารมีน้ำทั้งปีไหมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|Kangtent  

GMT+7, 2017-5-26 23:44 , Processed in 0.023480 second(s), 26 queries .

Cudkangtent © 2015

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้