ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 10014|ตอบกลับ: 6

จุดกางเต็นท์ น้ำตกไซเบอร์

[คัดลอกลิงก์]

51

61

360

เครดิต

ผู้ดูแลบอร์ด

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
360
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุทัศน์ เมื่อ 2015-9-12 23:41

หลังจากที่ผมออกจากห้วยขาแข้งมาแล้ว ก็มุ่งหน้ามาทาง อ.บ้านไร่ เพราะหวังจะแวะเที่ยวน้ำตกไซเบอร์สักหน่อย มาอุทัยธานีครั้งนี้ต้องมาให้ได้ ผมเคยได้ข้อมูลจากเพื่อนๆในเพจเรื่องจุดกางเต็นท์ที่น้ำตกไซเบอร์ แต่ก็ยังไม่ละเอียดเท่าไหร่ ไหนๆก็จะผ่านแล้ว ก็แวะสักหน่อย อีกอย่างผมก็ไม่เคยมาที่นี่ด้วย ส่วนตัวผมว่าจริงๆแล้ว จ.อุทัยธานี ก็มีที่เที่ยวทางธรรมชาติเยอะนะ เพียงแต่ไม่เป็นที่รู้จัก  เอาไว้จะหาเวลาออกทริปแซะหาที่เที่ยวที่กางเต็นท์จังหวัดนี้มาฝากเพื่อนๆนะครับบบบ

วิ่งจาก อ.ลานสัก มา อ.บ้านไร่ ขอบอกเลยว่า ทางสวยตลอดทาง จนมาถึงปากทางเข้าไปยังหน่วยพิทักษ์ป่าไซเบอร์ โหทางเข้าสวยจริงอะไรจริง

ถนนเส้นนี้มีเสน่ห์มาก นานๆทีจะเจอรถวิ่งสวนมา

วิ่งเข้ามาตามป้ายมาเรื่อยๆ ก็จะสุดทางที่นี่แหละครับ จากปากทางเข้ามาระยะทางถ้าจำไม่ผิด ไม่เกิน10กม.นะ

ที่นี่ก็มี อนุเสารีย์หัวหน้าสืบ นาคะเสถึยร นะครับ

รถเก๋งมาถึงแค่หน้าที่ทำการนะครับ ถ้าใครจะมากางเต็นท์ที่นี่ ควรนำรถยกสูงมา ขับเคลื่อน2ล้อก็ไปได้สบายๆ

ลานจอดรถก่อนที่จะเดินไปน้ำตกอีก1กม.

สภาพห้องน้ำที่มีไว้ให้บริการครับ แบ่งไว้ให้ชายหญิง แต่ควรปรับปรุงเรื่องความสะอาด ห้องน้ำชายประตูชำรุดเยอะ ใช่ได้เพียง2ห้อง

ภาพนี้ถ่ายตรงลำธารหน้าลานจอดรถ

หลังจากจอดรถแล้ว ยังต้องเดินเท้าเข้าไปต่อ

บรรยากาศระหว่างทางเดิน

สำหรับคนที่จากมากางเต็นท์ที่นี่ ถ้าไม่ได้นำอาหารมาทำกินกันเอง จะหาซื้อกิน แนะนำมาวันเสาร์อาทิตย์และวันหยุดนะครับ ที่นี่จะมีของขาย

สะพานเดินข้ามลำธารถือว่าบรรยากาศได้ใจมากๆ

บริเวณนี้นำเด็กๆเล่นน้ำได้เลย ปลอดภัยสุดๆ

ขอความร่วมมือด้วยนะ

เราสามารถกางเต็นท์นอนตรงสนามหญ้าบริเวณนี้ได้เลย ขอบอกว่าค่าบริการกางเต็นท์ที่นี่ฟรีอยู่นะ ไม่เก็บค่าบริการ

สังเกตุเวลาเปิดปิดด้วยนะครับ

ระหว่างการเดินทางไปยังน้ำตกไซเบอร์ ผมกับน้องที่มาด้วยแวะถ่ายรูปไปตลอดทาง

ทางเดินร่มรื่นไปตลอดทางไม่ต้องกลัวร้อนเลย

เดินชิลๆเรียบลำธาร

ทางเดินดูจะพจญภัยขึ้นแล้วนะ

น้ำใสและเย็นมาก ถ่ายบริเวณรูปสะพานที่อยู่ข้างบน

บอกตรงๆ เดินเหนื่อยเหมือนกันแฮะใครไม่เคยมาถึงกับถอดใจแน่ๆ แต่เชื่อเถอะกัดฟันมาให้ถึงแล้วกัน รับรองไม่ผิดหวัง

ระหว่างการเดินควรพกน้ำมาด้วยนะ เดินซะเพลียเลยยยย

ในที่สุดก็มาถึงจนได้ โหววววววววววววววววววววววววว แบบว่าหายเหนื่อยเบยยยยยยยยย

บรรยากาศของน้ำตกไซเบอร์ครับ

เอาเท้าแช่น้ำช่วยผ่อนคลายกล้ามเนื้อขา

ถือว่าเป็นน้ำตกขนาดกลาง ที่บรรยากาศดีทีเดียว น้ำตรงหน้าเค้าว่าลึกนะครับ เพื่อนๆคนไหนมาเล่นก็ระวังกันหน่อย อีกอย่างห้ามปีนน้ำตกนะครับ อันตรายมาก

ผมเอาขาแช่น้ำเล่น ไม่นานฝูงปลาพวกนี้ก็มาทำสปาที่เท้าผม

นั่งเล่นได้สัก1ชั่วโมงผมก็เดินทางกลับ ระหว่างทาง ก็เจอเธอคนนี้ด้วย

บริเวณไหนว่างสามารถกางเต็นท์ได้เลย ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย ถ้าใครจะตามพิกัดมาก็ ละติจูด 15.303959 ลองติจูด 99.422460

0

2

16

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
16
โพสต์ 2017-9-27 10:38:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วิวสวย ภาพสวย มีโอกาสจะไปแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|Kangtent  

GMT+7, 2018-10-24 06:47 , Processed in 0.108724 second(s), 26 queries .

Cudkangtent © 2015

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้